.:|VIPCLASS|:.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.:|VIPCLASS|:.

Đây là nơi tu họp của các mem lớp 9a1

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tác hại của việc viết ko dấu

Go down 
Tác giảThông điệp
[Devil]forever_love
Thiên sứ
Thiên sứ
[Devil]forever_love

Tiền thưởng : 0 [SHOP]

tác hại của việc viết ko dấu Empty
Bài gửiTiêu đề: tác hại của việc viết ko dấu   tác hại của việc viết ko dấu I_icon_minitimeWed Mar 05, 2008 10:11 pm

Tác hại của Tiếng Việt không dấu (tin nhắn không dấu của một em gái đáng yêu gởi cho người iu) :
"Anh oi em dang coi quan. Den ngay di anh, muon lam roi. A, tien the mua bao moi nhe, o nha toan bao cu thoi. Ma thoi không can mua bao dau, em vua mat kinh roi, khong nhin duoc nua anh oi, den ngay di, muon lam roi... "

--------> bản gốc: anh ơi em đang coi quán.Đến ngay di anh, muộn lắm rồi.A,tiện thể mua báo mới nhé,ở nhà toàn báo cũ thôi.Mà thôi không cần mua đâu,em vừa mất kính rồi,không nhìn được nữa anh ơi,đến ngay đi anh,muộn lắm rồi
[Devil]forever_love
Thiên sứ
Thiên sứ
[Devil]forever_love

Tiền thưởng : 0 [SHOP]

tác hại của việc viết ko dấu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tác hại của việc viết ko dấu   tác hại của việc viết ko dấu I_icon_minitimeWed Mar 05, 2008 10:12 pm

Một buổi tối nọ người ta nghe thấy tiếng từ nhà đôi vợ chồng trẻ mới cưới : - Vợ : Từ từ đã anh ... - Chồng :Từ từ là thế nào ? em kêu khẽ thôi! Thôi em cho anh quay lại. Cứ bắt nó dựng đứng thế này thì anh khó nghĩ quá ... - Vợ : Ừ thì nằm ... Ái! anh lại trượt rồi .... - Chồng : Thế ... ngửa mặt lên ... rồi... thôi, kiểu này khó quá. Để anh quay lại nhé, cho dễ ... - Vợ : Nhanh lên ... thế, nhét nó vào ... HỪ...HỪ ...!!! - Chồng : Nhưng anh sợ không vừa ... - Vợ : Cứ nhét vào ... đàn ông gì mà ... - Chồng : Làm sao ?? - Vợ : Thôi, em đi ngủ đây, chơi xếp hình với anh chán bỏ xừ => co' ai nghĩ bậy không dzạ ^_^

tác hại của việc viết ko dấu
Trang 1 trong tổng số 1 trang